Papakouli Diop

Papakouli Diop
Rayuwa
Haihuwa Kaolack (en) Fassara, 19 ga Maris, 1986 (38 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Real Betis Balompié (en) Fassara-
  Stade Rennais F.C. (en) Fassara2006-200710
Tours FC. (en) Fassara2006-2007183
  Stade Rennais F.C. (en) Fassara2006-200610
Tours FC. (en) Fassara2007-2008180
Gimnàstic de Tarragona (en) Fassara2008-2009434
Racing de Santander (en) Fassara2009-2012763
  Senegal national association football team (en) Fassara2010-
Levante UD (en) Fassara2012-2015854
RCD Espanyol de Barcelona (en) Fassara2015-2017533
  SD Eibar (en) Fassara2017-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 12
Nauyi 73 kg
Tsayi 180 cm

Papakouli " Pape " Diop (An haife shi a ranar 19 ga watan Maris 1986), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta UD Ibiza ta ƙasar Sipaniya.

Bayan ya fara aiki a Rennes a Faransa, ya ci gaba da ciyar da mafi yawan aikinsa a Spain. Sama da lokuta 12, ya tara jimillar wasannin La Liga na gasa 320 da ƙwallaye 12, tare da Racing de Santander, Levante, Espanyol da Eibar . [1]

Diop ya wakilci Senegal a gasar cin kofin ƙasashen Afrika biyu.

  1. Murillo, Paco (20 August 2021). "Pape Diop, músculo y veteranía para la medular del Ibiza" [Pape Diop, muscle and experience for Ibiza's midfield]. Diario AS (in Sifaniyanci). Retrieved 24 January 2022.

© MMXXIII Rich X Search. We shall prevail. All rights reserved. Rich X Search